Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
zeenine

zeenine

★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyThu May 21, 2009 10:40 pm

ซัสจี้เชิญชวนให้มาแนะแนวน้องๆ
ซึ่งดูๆแล้ว ... ในบอร์ดคนอายุพอๆกับเรากันทั้งนั้นเลย T/////T

สำหรับคนที่ชอบวาดรูป และรักในการทำแอนนิเมชั่น (ไม่ได้อ่านว่าอนิเมชั่นเเล้วนะจ๊ะ)
ก็ขอแนะนำให้เข้าสาขาคอมพิวเตอร์ อาร์ต คณะศิลปะและการออกแบบ มหาวิทยาลัยรังสิต
หลักสูตรที่นี่สอน 4 ปีจ้า

ชื่อหลักสูตร
ภาษาไทย : หลักสูตรศิลปบัณฑิต สาขาวิชาคอมพิวเตอร์อาร์ต
ภาษาอังกฤษ : Bachelor of Fine Arts Program in Computer Art

ชื่อปริญญา
ชื่อเต็ม (ภาษาไทย) ศิลปบัณฑิต (คอมพิวเตอร์อาร์ต)
ชื่อเต็ม (ภาษาอังกฤษ) Bachelor of Fine Arts (ComputerArt)
อักษรย่อ (ภาษาไทย) ศป.บ. (คอมพิวเตอร์อาร์ต)
อักษรย่อ (ภาษาอังกฤษ) B.F.A (Computer Art)

แปะแล้วเเลดูเป็นทางการอย่างประหลาด

วาดรูปไม่เก่ง??? ไม่มีพื้นฐาน???
ไม่ต้องห่วงเลย เข้าไปปีแรก เขาสอนตั้งแต่จับดินสอดรออิ้งกันเลยทีเดียว

ปี1 เทอม 1 จะเรียนวิชาพื้นฐานอย่าง...

- วาดเส้นเบื้องต้น
วิชาวาดเส้นด้วยดินสอ ชาโคร และปากกาจ้า เทอมแรกก็วาดพวกสิ่งของ แก้ว ไห หม้อ บลาๆ
เรียนรู้แสงเงา การลงน้ำหนัก การจัดวางภาพเเละองค์ประกอบน่อ
- จิตรกรรมพื้นฐาน
วิชานี้สอนลงสี ใช้ตั้งแต่สีไม้ สีน้ำ สีโปสเตอร์ สีอะคิลิค สีน้ำมัน สีชอล์ก
วิชานี้ก็มีออก Trip ไปน้ำตกอะไรแบบนี้ ค้างคืนด้วย เลิศมากๆ เล่นน้ำกันมันส์
- การออกแบบ 2 มิติ
เรียนพื้นฐานการออกแบบตามทฤษฎีต่างๆ อาจารย์เฮี้ยบหน่อย แต่ว่าไอเดียท่านแหล่มมาก
- โปรแกรมสำหรับคอมพิวเตอร์อาร์ต เบื้องต้น
เรียนการใช้โปรแกรม Photoshop และ Illustator พื้นฐาน
ไม่เคยใช้เลยหรือเคยเรียนแล้วก็มารับรู้เทคนิคใหม่ๆจากอาจารย์ที่ทำให้ทำงานแร็วขึ้น

ปี 1 เทอม 2

- เทคโนโลยีสารสนเทศและ การประยุกต์ใช้
เรียนพวกคอมพิวเตอร์พื้นฐานยัน advance ตั้งแต่ระบบ OS การทำงาน
รวมถึงการเข้า LAB ใช้เครื่องมือของ Microsoft office
อาทิ Words, Excel, power point เป็นต้น
- วาดเส้นวิชาชีพ
เรียนดรอิ้งคน ทิวทัศน์ เรียนแบบ advance ขึ้นมาอีก เฮ
- การออกแบบ 3 มิติ
วิชาเรียนถึกมากกกกกก เรียนออกแบบ 3 มิติ ตั้งแต่ใช้กระดาษ สิ่งของรอบตัวมาประกอบ
ดินน้ำมัน มีการเรียนปั้นสัดส่วนคน ปั้นหู ตา จมูก ทั้งหน้า ปั้นมือ เท้า และก็ทำงานองค์ประกอบ
- ทฤษฎีและการผลิตภาพยนตร์
เรียนพื้นฐานการถ่ายทำและการคิดบทจ้า

ไว้พรุ่งนี้มาต่อ ปี 2 ค่ะ แฮ่กๆ

แก้ไขล่าสุดโดย zeenine เมื่อ Fri May 22, 2009 2:56 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://zeenine.exteen.com/
Suschan

Suschan

: 36

★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyThu May 21, 2009 10:53 pm

สุดยอดมากตัว และขอบคุณมากๆ ที่มาเขียนในกระทู้นี้
เพราะเราเองก็อยากรู้ว่าในนั้นเรียนอะไรกันบ้าง
sed9

ฟังแล้วน่าสนใจดี ถ้าตอนนั้นหัวชนฝาเรียนด้านนี้ก็ดีสิฮ่าๆ sed10
จะมารออ่านต่อจ๊ะ แฮ่กๆ
http://zircony.exteen.com
Luvless

Luvless

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 12:14 am

คนจะเปิดเทอมเืดือนหน้ากำลังเครียดมวนท้องไม่รู้ว่าจะไปเจออะไร
เลยรีบวิ่งมาอ่าน
sed3
http://www.luvlessparadise.exteen.com
zeenine

zeenine

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 1:03 pm

Luvless พิมพ์ว่า:
คนจะเปิดเทอมเืดือนหน้ากำลังเครียดมวนท้องไม่รู้ว่าจะไปเจออะไร
sed3

หนีพวกรับน้องให้ทันก็พอค่ะ แต่ถ้าอยากมีคอมมู ก็อยู่รับสีสัน สนุกดีค่า <333
Luvless

Luvless

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 3:56 pm

zeenine พิมพ์ว่า:
sed3

หนีพวกรับน้องให้ทันก็พอค่ะ แต่ถ้าอยากมีคอมมู ก็อยู่รับสีสัน สนุกดีค่า <333

เอ่อ...แล้วมันจะหนียังไงทันละน้องซี พี่ยังไม่รู้เลยว่ามันเป็นยังไง จะรู้ได้ไงว่าตอนไหนจะเผ่นทัน
ปล.ไอ้ที่มวนท้องนั่นมันวิชาเรียน 555+ ไม่เกี่ยวกับรับน้อง

sed4
http://www.luvlessparadise.exteen.com
zeenine

zeenine

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 4:50 pm

เอ่อ...แล้วมันจะหนียังไงทันละน้องซี พี่ยังไม่รู้เลยว่ามันเป็นยังไง จะรู้ได้ไงว่าตอนไหนจะเผ่นทัน
ปล.ไอ้ที่มวนท้องนั่นมันวิชาเรียน 555+ ไม่เกี่ยวกับรับน้อง

sed4

คือ ถ้าไปเรียนกับวิชาพวกปี 1 จะมีพี่ๆปี 2 เป็นพี่เทคเเคร์ มาคอยต้อนให้ลงลาน (รับน้อง กิจกรรมก็มีเต้นๆ ร้องเพลง เเนะนำตัว)
ถ้าไม่อยากรับน้อง เเนะนำให้หนีคนเหล่านี้ค่ะ หลังๆอาจจะมีพวกปี 3 มาว้าก ระดับการหนีจะยากขึ้น (หน้าเหี้ยมเเต่นิสัยต๊องทุกคน)
วิธีหนีคือ รั้นลูกเดียว โดนเหนี่ยวรั้งไว้ก็ต้องรั้นค่ะ อย่าใจอ่อนเด็ดขาด ไม่แนะนำให้ออกจากห้องเรียนก่อนเวลาค่ะ
เพราะคนเหล่านี้เค้าดักเราไว้หมดเเล้ว ฮา... oTL เเละไม่เเน่ว่าอาจารย์จะเชคชื่ออีกรอบหลังจากจบคาบด้วย
อ้อ รับน้องนี่เลิกประมาณ 6 โมงเย็น - 1 ทุ่มนะคะ

คณะนี้มีกฏให้ใส่ชุดไปรเวทได้ทุกวันศุกร์นะคะ (ไม่รู้เปลี่ยนยัง) เเต่น้องใส่ไปรเวทมันทุกวันเลย เฮ ....oTL
แต่ก็ต้องมีเสื้อนักศึกษาคลุมอีกทีด้วยค่ะ (อารมณ์เหมือนพวกหมอมีชุดกราวน์) ฮ่าๆ

พี่ไอซ์อาจจะเนียนบอกไปว่า เป็นพวกรีรหัส รับมารอบแล้ว จะมารับอะไรอีก บลาๆ ลองดูค่ะ ถ้าไม่ได้ผล... ไว้เดี๋ยวน้องเนียนหาวิธี T q T
เเต่เรื่องเรียนไม่ต้องซีเรียสเลยค่ะ เรียนสบาย เเต่การบ้า(น)เยอะ มีส่งมันทุกวัน ฮ่าๆ ก็อย่าสะสมเป็นพอค่ะ
เเต่ละงานที่ส่งคะเเนนค่อนข้างสูงทีเดียว แต่วัดผลเป็นตายที่ final project ก็ขอให้ทุ่มเทกับมันเป็นพิเศษ 30 คะแนนชี้ขาดชะตา
อย่างน้อยเข้าห้องเรียนครบก็ได้มาฟรีๆ 10 คะแนน หวังว่าพี่ไอซ์จะโชคดีค่า ^ v ^ @ ไว้เดี๋ยวมารีวิวเพิ่มทีละอย่าง เเฮ่กๆ อันนี้นอกรอบเพื่อพี่ไอซ์
Luvless

Luvless

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 8:21 pm

sed4

คือ ถ้าไปเรียนกับวิชาพวกปี 1 จะมีพี่ๆปี 2 เป็นพี่เทคเเคร์ มาคอยต้อนให้ลงลาน (รับน้อง กิจกรรมก็มีเต้นๆ ร้องเพลง เเนะนำตัว)
ถ้าไม่อยากรับน้อง เเนะนำให้หนีคนเหล่านี้ค่ะ หลังๆอาจจะมีพวกปี 3 มาว้าก ระดับการหนีจะยากขึ้น (หน้าเหี้ยมเเต่นิสัยต๊องทุกคน)
วิธีหนีคือ รั้นลูกเดียว โดนเหนี่ยวรั้งไว้ก็ต้องรั้นค่ะ อย่าใจอ่อนเด็ดขาด ไม่แนะนำให้ออกจากห้องเรียนก่อนเวลาค่ะ
เพราะคนเหล่านี้เค้าดักเราไว้หมดเเล้ว ฮา... oTL เเละไม่เเน่ว่าอาจารย์จะเชคชื่ออีกรอบหลังจากจบคาบด้วย
อ้อ รับน้องนี่เลิกประมาณ 6 โมงเย็น - 1 ทุ่มนะคะ

คณะนี้มีกฏให้ใส่ชุดไปรเวทได้ทุกวันศุกร์นะคะ (ไม่รู้เปลี่ยนยัง) เเต่น้องใส่ไปรเวทมันทุกวันเลย เฮ ....oTL
แต่ก็ต้องมีเสื้อนักศึกษาคลุมอีกทีด้วยค่ะ (อารมณ์เหมือนพวกหมอมีชุดกราวน์) ฮ่าๆ

พี่ไอซ์อาจจะเนียนบอกไปว่า เป็นพวกรีรหัส รับมารอบแล้ว จะมารับอะไรอีก บลาๆ ลองดูค่ะ ถ้าไม่ได้ผล... ไว้เดี๋ยวน้องเนียนหาวิธี T q T
เเต่เรื่องเรียนไม่ต้องซีเรียสเลยค่ะ เรียนสบาย เเต่การบ้า(น)เยอะ มีส่งมันทุกวัน ฮ่าๆ ก็อย่าสะสมเป็นพอค่ะ
เเต่ละงานที่ส่งคะเเนนค่อนข้างสูงทีเดียว แต่วัดผลเป็นตายที่ final project ก็ขอให้ทุ่มเทกับมันเป็นพิเศษ 30 คะแนนชี้ขาดชะตา
อย่างน้อยเข้าห้องเรียนครบก็ได้มาฟรีๆ 10 คะแนน หวังว่าพี่ไอซ์จะโชคดีค่า ^ v ^ @ ไว้เดี๋ยวมารีวิวเพิ่มทีละอย่าง เเฮ่กๆ อันนี้นอกรอบเพื่อพี่ไอซ์

มีการแนะนำกลเม็ดในการหนีด้วย 555+
จริง ๆ พี่ลืมเรื่องกลัวรับน้องไปเลยจนกระทั่งซีจังพูดขึ้นมา
sed3

สมองช้าได้อีก...

แต่ที่พี่กลัว ๆ คือแต่ละวิชาที่ลงไปเป็นตัวในหมมดเกลี้ยงเลยค่ะ (โอ...มันบูจู้วมาก)
ไม่รู้จะตายไหม ดรอวอิ้งนี่พี่อยากเรียนนะ พี่อยากให้ตัวเองอับเกรดการกำหนดแสง-เงา เพื่อจะได้ลงสีอะไร ๆ ได้ดีขึ้น
(เส้นพี่ออกแนวอนาโตมี่ก็ลำบากแบบนี้เอง...OTL)
ปีหลังพี่หัดวาดจากรูปถ่าย หนังสือภาพอนาโตมี่ด้วยละค่ะ (เป็นภาพคนไม่ใช่แบบที่เป็นภาพวาด) เลยดูงานคนอื่นแล้วเรียนรู้แสงเงาไม่รู้เรื่อง
ไม่รู้พี่ไม่มีหัวหรืออะไร แต่มีคนบอกว่าเป็นไปได้ที่ดูรูปคนจริง ๆ แล้วมาจับแสงเงาจากภาพการ์ตูนอีกต่อนึงหัวมันเอามาแมชกันไม่ได้
พี่ก็รอ ร๊อ รอ จะได้ไปเรียน (น้ำลายจะยืดหยดตาย) รอวันเปิดเรียน อยากเป็นที่สุด

แต่วิชาอื่น ๆ อย่างซาวด์ สต๊อปโมชั่น เขียนบท ประวัติศิลปะตะวันตก และอื่น ๆ ของเทอมแรก...พี่โคตรจะกลัว
มันจะตะบี้ตะบันมากเกินไปไหมเนี่ย
sed8
ตัวในหมดทั้งตารางเลยค่ะคุณน้อง...เพิ่งมารู้เอาหลังลงทะเบียนว่าตัวในลงมาก ๆ อาจจะตายได้ (ไม่ทันแล้ว)

แต่...พอซีจังพูดเรื่องรับน้องกลับ1ทุ่ม...
พี่ว่า...แม่พี่ฆ่าตายแน่
sed3
จะทำยังไงดี....-_-'
Suschan

Suschan

: 36

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 9:13 pm

luvless พิมพ์ว่า:
แต่...พอซีจังพูดเรื่องรับน้องกลับ1ทุ่ม...

เห็นพี่นาคาเระเคยอ้างว่าบ้านอยู่ไกลอ่ะ แต่ไม่รู้จะใช้ได้ไหม เจ๊ก็อย่าให้เข้าจับได้/รู้ว่าบ้านเจ๊อยู่แถวนั้นนะ sed9
http://zircony.exteen.com
zeenine

zeenine

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 9:37 pm

โห พี่ไอซ์!! ถ้าลงตัวในอย่าง ซาวด์ สต๊อปโมชั่น เขียนบท ไม่ต้องกลัวเลยค่ะ
เพราะเป็นวิชาของพวกปี 2 - 3 เเต่ดรออิ้ง กับ ประวัติศิลปะตะวันตก ของปี 1 นะคะ
อาจจะต้องเเจงเค้านิดหน่อยนะคะ อาจจะบอกเค้าไปว่าเราปี 3 เเล้ว (เนียน) เเต่มาลงเรียน
เพราะติด F ก้าก ฟังดูไม่ดี เเต่เอาตัวรอดปลอดภัยไว้ก่อน ไม่ก็บ้านอยู่ำไกลอย่างที่ซัสว่าอะค่า <333

แต่สำหรับน้องปี 1 บอกตามตรงว่าอยากให้ลงลานรับน้องมากๆ มันเป็นรสชาตินะคะ
ได้อะไรจากตรงนี้เยอะมากๆ ^ v ^ ลองดูๆ
Luvless

Luvless

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptyFri May 22, 2009 10:12 pm

โห พี่ไอซ์!! ถ้าลงตัวในอย่าง ซาวด์ สต๊อปโมชั่น เขียนบท ไม่ต้องกลัวเลยค่ะ
เพราะเป็นวิชาของพวกปี 2 - 3 เเต่ดรออิ้ง กับ ประวัติศิลปะตะวันตก ของปี 1 นะคะ
อาจจะต้องเเจงเค้านิดหน่อยนะคะ อาจจะบอกเค้าไปว่าเราปี 3 เเล้ว (เนียน) เเต่มาลงเรียน
เพราะติด F ก้าก ฟังดูไม่ดี เเต่เอาตัวรอดปลอดภัยไว้ก่อน ไม่ก็บ้านอยู่ำไกลอย่างที่ซัสว่าอะค่า <333

แต่สำหรับน้องปี 1 บอกตามตรงว่าอยากให้ลงลานรับน้องมากๆ มันเป็นรสชาตินะคะ
ได้อะไรจากตรงนี้เยอะมากๆ ^ v ^ ลองดูๆ

ตอบทั้งซัสทั้งน้องซี

อ้างว่าบ้านไกล...รายนั้นเค้าไกลจริงนะ พี่น่ะ บอกไกล ถ้าเขามารู้ทีหลังโดนกระทืบตายแน่(คลอง4 ไกลมั่กๆ)
แต่ดรอวอิ้ง กับศิลปะตะวันตก เรียน9โมง-บ่ายโมง จ้ะ ไม่ทันเย็นจะโดนไหม?
...

จะมีโดนไหม๊น้อ...
ว่าแต่ถ้าลงอ่ะ พี่จะไปโดนอะไรมั่งหว่า
แล้วถามจริงจัง...ถ้าเค้าตะโกนแล้ว เอ่อ พี่หลับ...จะเป็นการเกรียนไปไหมนะ -_-'
คือพี่น่ะ เวลาผู้ชายตะโกนเสียงทุ้มๆจะง่วงนอนสบายอารมณ์มาก (ใครที่รู้ว่าพี่ชอบมิโดริคาว่า ฮิคารุ คงเข้าใจฟีลพี่...พี่ชอบคนเสียงทุ้ม ฟังแล้วลอย)

กลัวเขาหาว่าเกรียน

ปล.คุณหมีใหญ่(คนที่ซัสและน้องซีก็รู้ว่าเป็นไผ)บอกว่า...หน้าแบบแก ไปอ้างบอกเขาว่าอยู่ปี2 ไม่มีมนุษย์ตัวไหนเชื่อหรอก (มันมั่นใจมาก)
ปล2. สืบเนื่องจากปล1. อยากบอกว่า "ผิดที่ตูเรอะ!!! สรดาาาา"

แก้ไขล่าสุดโดย Luvless เมื่อ Sat May 23, 2009 12:47 am, ทั้งหมด 2 ครั้ง
zeenine

zeenine

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptySat May 23, 2009 12:29 am

อย่างงี้หนีง่ายเลยละค่า ฮ่าๆ เรียนตอนเช้า ไม่น่าโดนนะคะ
ตอนปี 2 คุมก็เต้นๆ ร้องเพลง เฮฮา ปี 3 มาวิกฤต ปี 4 มาวิกฤตกว่า...
ก็ว้ากๆ กดดันเราไปเรื่อยๆ อ่าาาาาา
(พี่ว้ากส่วนใหญ่หล่อ โดยเฉพาะ head สุโก้ยยยย!!หล่อเถื่อน รับประกันโดยตจวยและกระบวย(บุษ) ฮ่าๆๆ)

เสียงพี่ว้ากไม่ทุ้มให้พี่ไอซ์ฟังหรอกค่ะ ให้นึกถึงเสียงพวกเด็กเเวนซ์ยกพวกตีกัน
เสียงกวนตีนจนน้องๆอยากเอาส้นยัดปาก แต่ก็เป็นคาแรคเตอร์ที่เห็นแล้วสะใจดีค่ะ

เเหม ถ้าเสียงเเบบมิโดริคาว่า(เเต่ไม่เอาหน้าเหมือนนะ) น้องก็เคลิ้มเหมือนกันค่า ฮ่าๆๆๆ
ตอนดูพ่อขุนนางกับโยเซ เสียงหล่อหมดใจ แต่เสียงทุ้มที่น้องชอบอีกคนก็โอโนะที่พากย์เซบาสค่ะ
คนนี้เสียงก็หล่อ หน้าตาก็หล่อ เเต่เห็นที่หล่อสุดๆก็มิยาโนะคนพากย์เซ็ตสึนะ แต่น่าเสียใจมีภรรยาเเล้ว (ชริ)
พูดเหมือนจะตามไปแอ้มเค้าถึงญี่ปุ่น ก้าก เเล้วทำไมเรามานอกเรื่องเหล่าเซย์ยูไปได้ เอ๊ะๆ ฮ่าๆๆๆๆ
Luvless

Luvless

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptySat May 23, 2009 12:44 am

โอเค...งั้นพี่ถามว่า
ถ้าไม่รับน้องเราจะเสียอะไรไปบ้าง ซีจังลองแนะนำหน่อยได้ไหม
เผื่อว่าไปแล้วน่าสนใจอาจจะไปดูบ้าง
แต่...1ทุ่ม
sed4
ทำไมมันดึกยังงั้นฟะ ฮือ...ถ้าแม่ไม่ฆ่าก็ดีหรอก

พูดถึงถ้าตะโกนในจังหวะสม่ำเสมอ...เสียงแบบแว๊นๆก็พอไหว
(อาจหลับ...แต่ไม่แน่หรอก)

ปล.editตาราเรียนออก555+ อายเค้า
zeenine

zeenine

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptySat May 23, 2009 7:00 pm

- เสียเพื่อน!! ก้าก ไม่ขนาดนั้น
เเต่รับน้องทำให้รู้จักกับรุ่นพี่และมีเพื่อนฝูงเยอะดีค่ะ
เเบบว่าเกาะๆกันเป็นกลุ่มๆ เเละจะเกาะกลุ่มกันมากขึ้นเมื่อว้ากลง
จะเริ่มนินทาพี่ว้าก คนหล่อ คนนี้ดูเกย์ เอามาเป็นว้ากได้ไง (ไม่ใช่เเละ)

- ขาดรสชาติ ความมันส์ เอาจริงๆมันสนุกดีค่ะ
ลองนึกย้อนกลับไปกี่ทีก็อดขำกับช่วงเวลานั้นไม่ได้ อิอิ

น้องเคยเคลิ้มๆตอนเค้าว้ากค่ะ เพราะนอนเจ็ดโมงเช้า
แถมยังต้องไปเรียนตอน 9 โมง (นอนเจ็ดโมงเพราะปั่นงานส่ง 9 โมง..)
เเล้วต้องมานั่งหลังตรง ร้อนก็ร้อน ทำเอาเป็นลมได้อยู่ค่ะ
Luvless

Luvless

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต   ★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต EmptySat May 23, 2009 9:32 pm

ฟังดูก็น่าไป...แต่พี่สงสัยต้องคุยกับแม่ก่อน
เลิกตั้งทุ่มแน่ะ
ลำพังก็ไม่คิดว่าจะน่ากลัว(รึเปล่า)อาศัยว่าชรามาจนปูนนี้ คงไม่เสียขวัญกันง่ายนัก
ถ้าไม่แร๊งงงง กันมาก พี่ก็คงไม่หวั่น ลำพังแค่ตะโกนๆว่ากันพี่ว่าพี่ไม่ค่อยมายด์อะไรนะ

แต่เรียนเช้าเกือบทุกวันเลย 555+
sed9

★ Computer Art : มหาวิทยาลัยรังสิต
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1