Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  

กฏ กติกา มารยาทอันพึ่งมีของคนในบอร์ด

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Adminนะจ๊ะ
Admin
Adminนะจ๊ะ

กฏ กติกา มารยาทอันพึ่งมีของคนในบอร์ด Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฏ กติกา มารยาทอันพึ่งมีของคนในบอร์ด   กฏ กติกา มารยาทอันพึ่งมีของคนในบอร์ด EmptyWed May 20, 2009 9:06 pm

สวัสดีเจ้าคะทุกท่านที่เข้ามาในบอร์ดนี้ จะเป็นสมาชิก หรือไม่เป็นก็ตามแต่ มาส่อง มาดู มาสอดแนม (แต่เข้าฟอรั่มอื่นไม่ได้ฮ่าๆ)
อ๊ะแน่นอนว่าที่นี่เป็นบอร์ดปิด ทำตัวมีลับลมคมในแต่จริงๆ มันไม่มีอะไรเลย(...)

ดิฉันคือ Adminนะจ๊ะ ตามชื่อนั้นละเจ้าคะ ไม่มีตัวตนที่ไหนในเน็ตนี้
เป็นเพียงร่างทรงจากนอกโลกเท่านั้นเอง วันนี้เราจะมาบอกเรื่องกฏ และ ระเบียบของบอร์ด "GuJaChill" กันนะจ๊ะ
ขอบอกไว้ก่อนนะจ๊ะ ถึงบอร์ดนี้จะรวมพลคนชอบชิวล์ แต่ถ้าไม่ปฏิบัติตามกฏก็ไม่ชิวล์ด้วยละนะ!

อ้างอิงจาก :
1. การสมัครสมาชิก

อันเนื่องมาจากบอร์ดนี้เป็นบอร์ดปิด เพราะฉะนั้นทุกคนจึงต้องสมัครเข้ามาถึงจะเล่นได้
ระบบสมัครสมาชิกที่นี่จะเปิดสมัครเป็นรอบไปนะคะ อาทิเช่น รอบแรกวันที่ 1 June - 3 June เกินนี่เราจะปิด
และจะเปิดรับสมัครอีกทีคือ 2 เดือนข้างหน้านู่น~~!! ถ้ายังสนใจก็สมัครเข้ามาจ๊ะเอ๋กะพวกเราได้นะจ๊ะ
ก่อนจะสมัครกรุณาอ่านกฏของบอร์ดนี้ก่อนสมัครจะดีมากๆ นะจ๊ะ *3*/
เพราะถ้าสมัครมาไม่ทำตามระวังดิฉันจะยื่นมือมาจากนอกโลกมากดลบทันที

2. Comment

เรารู้คะว่าบางทีทุกคนก็คงจะขี้เกียจ Comment ทุกกระทู้ที่เข้าดู
ทางเราเองก็ไม่ได้มีการแบ่งห้องแบ่งโซนว่าจะเข้าได้จากการปั้มคอมเมนต์แต่อย่างใด
แต่ที่จะพูดก็คือ Comment มันก็สำคัญ แต่ไม่ใช่ทุกสิ่งของบอร์ดนี้
ดิฉันไม่ได้ต้องการให้ทุกคนมานั่งบ้าพลังคอมเมนต์ทุกกระทู้
เพราะทุกอย่างมันต้องมาจากใจ อยากทำจึงทำ ไม่ได้โดนบังคับ ดิฉันแฟร์คะ!

3.การใช้ Signature/Avatar

อนุญาติให้ใส่ได้! ใส่ไปเลย เอาให้เต็มที่! อวดไปเลยว่ามีดีเรื่องการตกแต่ง เราไม่จำกัดไอเดียคุณ
จะทำรูปดารา แฟนอาร์ท ออริตัวเองก็แล้วแต่
แต่! ขอร้องละคะ Signature ไม่ควรเกิน 500x250 pixel นะจ๊ะ
หากเกินก็นั้นละดิฉันจะยื่นมือมาจัดการลบ Signature พร้อมแปะประจานคุณคะว่าให้ไปแก้มาอย่างด่วน
ส่วน Avatar ขนาดไม่เกิน 150x200 pixel นะจ๊ะ

ปล. อ๋อแฟนอาร์ทยุ่นเอามาทำได้แต่ทางที่ดีมิควรๆ

4. ห้ามตั้งกระทู้ชวนตีกับคนนอกบอร์ด

บอร์ดนี้ขอละเจ้าคะ อย่าพูด/พาดพิง/ด่า คนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกในบอร์ดนี้
ดิฉันสร้างบอร์ดมาเพื่อให้เล่น ไม่ได้ให้คุณมาสุมกำลังพลเอาไว้ไปตบตีกับคนอื่นภายนอกบอร์ด

5. ห้ามตั้งกระทู้ชวนตีกันเองในบอร์ด

อะเน! ห้ามด่าคนนอก คนในก็ห้ามต่อว่ากันแรงๆ กลางบอร์ดนะคะคุณ
ดิฉันสร้างบอร์ดไม่ได้ให้มา ฝึกรบ/ลับฝีปาก/ฝึกด่า/ฝึกหยาบคาย
ใครกระทำเช่นนี้ดิฉันจะถือว่า You are the เกรียน! และเหล่ามดทั้งหลายก็จะทำหน้าที่ตบเกรียน
หากคุณยังเกรียนไม่เลิก ตัวดิฉันเองนี่ละคะ จะยื่นมือมาจากนอกโลก(อีกแล้ว)ลบ user คุณออกไป

6. ห้ามพูดจาหยาบคาย/ลบหลู่เบื้องสูง/จิกกัดรุนแรง

ดิฉันอยากให้ทุกคนในบอร์ดนี้เป็น "ผู้มีการศึกษา" จะคิดจะทำอะไรกรุณา Stop, Thinking and Do it!
ดิฉันให้หยาบได้มากที่สุดแค่ "แก" "เอ็ง" "ข้า" "โคตร" "เมิง" "เว๊ย" แค่นี้พอ เพื่ออรรถรสในการอ่าน

7. ภาษาวิบัติ

ที่นี่คือประเทศไทย! Thailand!!! ไทอิ!!!! และคุณทุกคนที่เล่นบอร์ดนี้คงจะได้เรียนภาษาไทย กอ.เอ๋ย ก. ไก่กันมา
ตั้งแต่ยังเด็กๆ และอย่างที่บอกว่าบอร์ดนี้อยากให้ทุกคนเป็น "ผู้มีการศึกษา" เพราะซะนั้น! Do Not ภาษาวิบัติ!
อาทิเช่น

อ้างอิงจาก :
สาหวัดดีทุกโคน แบบว่าเขาเพิ่งจาเคยสมัครมาเล่น ยังงัยฝากตัวด้วยนะอุฮิๆ

คุณอาจจะเจอ Admin แบ๊วใส่แบบไม่รู้ตัวนะคะ
แต่ กระนั้นบางครั้งหลายๆ คนก็อยากทำตัวแอ๊บแบ๊วๆ เพื่ออรรถรสในการอ่าน เพราะฉะนั้นเราจึงอนุโลมให้ได้ในบางครั้ง
อาทิเช่น "อาไร" "อาราย" "ทำมาย" เป็นต้น

8. การโพสต่างๆ ในบอร์ด

การโพสในฟอรั่มต่างๆ จะมีการอธิบายกฏต่างๆ อีกทีไปดูเอาตามฟอรั่มนั้นละ
แต่ขอความกรุณา อย่านำ รูปวาดคนอื่น/แฟนอาร์ตยุ่น/ฟิกคนอื่น/นิยายคนอื่น มาโพสที่นี่ (จะไปลอกเขามาก็ไม่ได้อีกนะคะเว๊ย!)
หากพบเห็นดิฉันจะจับยัดใส่ยานอวกาศแล้วส่งออกนอกโลกไปอยู่กาแล็กซี่อื่นทันที!

กฏมีแค่ 8 ข้อนี้ละคะ ใครรับได้ คิดว่าอยู่แล้วน่าจะไปรอดก็สมัครเข้ามา
แต่หากใครเห็นเป็นลางๆ ว่าสมัครไปต้องโดนลบ user แน่ๆ เลยก็อย่าสมัครมาให้เมื่อยตุ่มเลยเจ้าคะ

ยังไงก็เจออีกทีเมื่อมีเกมส์ กิจกรรม หรือตามกฏต่างๆ ของบอร์ดนะคะ
หากคิดถึงให้ไป 7-11 .... ไม่ใช่ละ *ขึ้นยานแม่กลับดาว*

Adminนะจ๊ะ จากนอกโลก
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://gujachill.omgforum.net

กฏ กติกา มารยาทอันพึ่งมีของคนในบอร์ด
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1